Hành vi thắp hương hoặc đốt vàng mã không đúng nơi quy định được xử lý như thế nào?

Xin Quý báo cho biết hành vi thắp hương hoặc đốt vàng mã không đúng nơi quy định được xử lý như thế nào?

Trả lời: Theo quy định tại điểm a khoản 1 Điều 14 Nghị định số 38/2021/NĐ-CP ngày 29 tháng 3 năm 2021 của Chính phủ quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực văn hóa và quảng cáo thì hành vi thắp hương hoặc đốt vàng mã không đúng nơi quy định bị xử phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 200.000 đồng đến 500.000 đồng.
Nghị định 38/2021/NĐ-CP có hiệu lực thi hành kể từ ngày 1 tháng 6 năm 2021.

Tác giả: Dư Ngọc Bình

Nguồn: Tạp chí VHNT số 462, tháng 5-2021

Đánh giá post

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai.